Menene famfo sanyaya ruwa? Menene ka'idoji da aikace-aikace

img

1. Ka'idarruwa sanyaya famfo

Ruwan sanyaya famfo na'urar da ake amfani da ita don cimma sanyaya abubuwa ta hanyar ruwa, kuma hanya ce da aka saba amfani da ita don watsar da zafi don na'urorin lantarki masu ƙarfi. Ruwa mai sanyaya famfo galibi suna amfani da ka'idar ruwa don watsar da zafi daga abubuwa, ɗaukar zafi da aka haifar ta hanyar kewayawa da samun raguwar yanayin zafin abu.

Ruwa shine mafi yawan firiji da ake amfani da shi a cikin famfo mai sanyaya ruwa saboda yawan yawansa, takamaiman ƙarfin zafi, da ƙarfin zafin jiki mai ƙarfi, wanda zai iya ɗaukar zafin da na'urorin lantarki masu zafi ke haifarwa yadda ya kamata.

Ruwa mai sanyaya famfo sun kasu kashi biyu: tsarin sanyaya ruwa-lokaci guda ɗaya da tsarin sanyaya ruwa mai kashi biyu. Ka'idar tsarin sanyaya ruwa lokaci-lokaci shine amfani da ruwa don watsar da zafi daga abubuwa, kuma ruwan da aka sha yana yawo ta hanyar famfo don ci gaba da ɗaukar zafi da watsawa; Tsarin sanyaya ruwa mai kashi biyu yana amfani da fitar da ruwa don shayar da zafi, sannan yana sanyaya tururin da aka samar ta hanyar na'ura don juya shi zuwa ruwa don sake amfani da shi.

2. Aikace-aikace na ruwa sanyaya famfo
Ana iya amfani da famfo mai sanyaya ruwa a cikin na'urorin lantarki masu ƙarfi, na'urorin gani, Laser, injina masu sauri, da sauran fagage. Halayen su sun haɗa da aiki mai kyau, haɓakar kwantar da hankali, babu buƙatar yawan adadin na'urorin watsar da zafi, da madaidaicin kulawa don saduwa da buƙatun zafin jiki na kayan aikin fasaha.

Hakanan ana iya amfani da famfunan sanyaya ruwa ga wasu masana'antu na musamman, kamar kiwon lafiya da na'urorin lantarki. A fannin likitanci, famfo mai sanyaya ruwa na iya samar da madaidaicin sarrafa zafin jiki da ingantaccen yanayin zafin kayan aikin likita don gujewa sabawa da zafi ke haifarwa. A cikin masana'antar lantarki, famfo mai sanyaya ruwa na iya ba da damar watsar da zafi don masu sarrafawa da kwamfutoci masu ƙarfi, tabbatar da ingantaccen aiki na kayan aiki.

3. Abũbuwan amfãni da rashin amfani na ruwa sanyaya farashinsa
Liquid mai sanyaya famfo yana da fa'idodi masu zuwa:

1. Kyakkyawan tasirin zafi mai zafi: Sakamakon zafi mai zafi na famfo mai sanyaya ruwa ya fi kyau fiye da hanyoyin kwantar da iska na gargajiya.

2. Ƙananan girma: Idan aka kwatanta da na'urorin kwantar da iska na gargajiya, masu sanyaya ruwan famfo gabaɗaya suna da ƙaramin ƙara kuma sun fi dacewa da ƙananan kayan aiki.

3. Karancin amo: Hayaniyar famfunan sanyaya ruwa gabaɗaya ƙasa da na magoya baya.


Lokacin aikawa: Agusta-12-2024